ನ್ಯೂಸ್ ಕನ್ನಡ ವರದಿ: ಕೆಫೆ ಕಾಫಿ ದಿನದ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ವಿ.ಜಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾದ ನಂತರ ಮಂಗಳವಾರದ ಆರಂಭಿಕ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ಡೇ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 20% ಕುಸಿದವು.

ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾಫಿ ಸರಪಳಿ ಕೆಫೆ ಕಾಫಿ ಡೇ (ಸಿಸಿಡಿ) ಯ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಹಿರಿಯ ಬಿಜೆಪಿ ಮುಖಂಡ ಎಸ್.ಎಂ.ಕೃಷ್ಣ ಅವರ ಅಳಿಯನಾಗಿರುವ ವಿ.ಜಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಅವರು ಸೋಮವಾರ ಸಂಜೆಯಿಂದ ನೇತ್ರಾವತಿ ಅಣೆಕಟ್ಟು ತಾಣದಿಂದ ನಾಪತ್ತೆಯಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ.

ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ 23,39,298 ಷೇರುಗಳು ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ 85,99,029 ಷೇರುಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಮಾರಾಟ ಆದೇಶಗಳು ಬಾಕಿ ಉಳಿದಿವೆ ಮತ್ತು ಖರೀದಿದಾರರು ನಿಂತಿಲ್ಲ. ಸಂಪುಟವಾರು, 108,414 ಷೇರುಗಳು (ಬಿಎಸ್‌ಇ ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇ ಸೇರಿದಂತೆ) ಬೋರ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುತ್ತವೆ.

ಕೆಫೆ ಕಾಫಿ ದಿನದಲ್ಲಿ ವಿ.ಜಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಅವರ ಪಾಲು 32.75% ರಷ್ಟಿದ್ದು, ಅದರಲ್ಲಿ 71.4% ಅಥವಾ 4.93 ಕೋಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ವಾಗ್ದಾನ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ಸಾಲದ ಪ್ರಕಾರ, ಸಿಸಿಡಿಯ ಸಾಲಗಳು 63.54% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಮಾರ್ಚ್ 18 ರಲ್ಲಿ 4,003.47 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಿಂದ 2019 ರ ಮಾರ್ಚ್‌ನಲ್ಲಿ 6547.38 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಸಿಎಮ್‌ಐಇ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಕಳೆದ ವಹಿವಾಟಿನ ದಿನದ ಮುಕ್ತಾಯದ ವೇಳೆಗೆ ಕೆಫೆ ಕಾಫಿ ದಿನದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳವು 4067.65 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮಧ್ಯಾಹ್ನ 12: 30 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ, ಸಿಸಿಡಿಯ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು 813.32 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡ ನಂತರ 3,254.33 ಕೋಟಿ ರೂ.ಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಕಾಫಿ ದಿನದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 19, 2018 ರಂದು ಗರಿಷ್ಠ 6,678 ಕೋಟಿ ರೂ.

ಕಾಫಿ ಡೇ ಎಂಟರ್‌ಪ್ರೈಸಸ್‌ನ ಪಾಲು 30, 50, 150 ಮತ್ತು 200 ದಿನಗಳ ಚಲಿಸುವ ಸರಾಸರಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ. ಕಳೆದ 6 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಫಿ ದಿನದ ಷೇರು 41% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಎರಡೂ ಬೋರ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು ವಾರದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 22% ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಹೆಚ್ಚು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಸುದ್ದಿಯ ನಂತರ, ಕಂಪನಿಯು ನಿಯಂತ್ರಕ ಹೇಳಿಕೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಿತು, “ಕಾಫಿ ಡೇ ಎಂಟರ್ಪ್ರೈಸಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಶ್ರೀ ವಿ.ಜಿ ಸಿದ್ಧಾರ್ಥ ಅವರು ನಿನ್ನೆ ಸಂಜೆಯಿಂದ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಲ್ಲ. ನಾವು ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ಸಹಾಯವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಕಂಪನಿಯು ವೃತ್ತಿಪರವಾಗಿ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿದೆ ಸಮರ್ಥ ನಾಯಕತ್ವದ ತಂಡ, ಇದು ವ್ಯವಹಾರದ ನಿರಂತರತೆಯನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ”

ಕಾಫಿ ಡೇ ಸ್ಟಾಕ್‌ನ ಹಠಾತ್ ಕುಸಿತದ ಕುರಿತು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ ಎಪಿಕ್ ರಿಸರ್ಚ್ ಸಿಇಒ ಮುಸ್ತಫಾ ನದೀಮ್, ಸ್ಟಾಕ್ ಬೆಲೆಯು ಕಡಿಮೆ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್‌ಗೆ ಬರುವುದರಿಂದ ಪ್ಯಾನಿಕ್ ಅನ್ನು ಗಮನಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಅದರ ಸಾಲದಾತರಿಗೆ ಏರಿಳಿತದ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಗೋಚರಿಸುತ್ತವೆ. ಕಂಪನಿಯು ನವೆಂಬರ್ 2015 ರಲ್ಲಿ ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿಮಾಡಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *