ಪಾಪ್ ತಾರೆ ರಿಹಾನ್ನಾ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿದ ಪರಿಸರ ಹೋರಾಟಗಾರ್ತಿ ಗ್ರೇಟಾ; ಪರ- ವಿರೋಧ ಚರ್ಚೆ

ನವದೆಹಲಿ: ದೆಹಲಿಯಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪಾಪ್ ತಾರೆ ರಿಹಾನ್ನಾ, ನಾವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಯಾಕೆ ಚರ್ಚಿಸುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿ ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದ್ದು, ಇದರ ಬೆನ್ನಲ್ಲೇ ಈಗ ಸ್ವೀಡನ್​ನ ಪರಿಸರ ಹೋರಾಟಗಾರ್ತಿ ಗ್ರೇಟಾ ಥುನ್​ಬರ್ಗ್ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ಬೆಂಬಲ ಸೂಚಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗೆ ನಮ್ಮ ಬೆಂಬಲವಿದೆ ಎಂದು ಗ್ರೇಟಾ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ಗ್ರೇಟಾ ಮತ್ತು ರಿಹಾನ್ನಾ ಅವರ ಟ್ವೀಟ್​ಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮಗಳಲ್ಲಿ ಪರ- ವಿರೋಧ ಚರ್ಚೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿವೆ. ಈ ಪೈಕಿ ಲೇಖಕ, ಪತ್ರಕರ್ತ ಸಂದೀಪನ್ ದೇಬ್ ಫೇಸ್​ಬುಕ್​ನಲ್ಲಿ ಬರೆದ ಬರಹದ ಸಾರ ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಸಂದೀಪನ್ ದೇಬ್ ಫೇಸ್​ಬುಕ್ ಪೋಸ್ಟ್ ನೋಡಿ…
ಗ್ರೇಟಾ ಥುನ್ ಬರ್ಗ್ ಮತ್ತು ರಿಹಾನ್ನಾ ರೈತರ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿ ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.
‘ನಾವು ಈ ಬಗ್ಗೆ ಏಕೆ ಮಾತನಾಡುತ್ತಿಲ್ಲ?’ ಎಂದು ಹೇಳುವ ರಿಹಾನ್ನಾ ಅವರಿಗೆ: ಖಂಡಿತ. ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಖರ್ಚಿನಲ್ಲಿ ನೀವು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಏಕೆ ಬರುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ದರ್ಜೆಯ ಟ್ರಾಕ್ಟರುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಭಟಿಸುವಾಗ ಪಿಜ್ಜಾಗಳನ್ನು ತಿನ್ನುವ ಮತ್ತು ದಣಿದಿದ್ದಾಗ ಕಾಲು ಮಸಾಜ್ ಮಾಡುವ ಯಂತ್ರಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಬಡ ರೈತರಿಗೆ ಆರು ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಚಾರಿಟಿ ಶೋಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಮಾಡಬಾರದು?

ನಾವು ಭಾರತೀಯ ರೈತರಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ಸೂಚಿಸುತ್ತೇವೆ ಎಂದು ಹೇಳುವ ಗ್ರೇಟಾಗೆ: ನಾವು ಭಾರತೀಯರು ಸ್ವೀಡಿಷ್ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಯ ಸಂತ್ರಸ್ತರಿಗೆ ಬೆಂಬಲವಾಗಿ ನಿಲ್ಲುತ್ತೇವೆ. ನಿಮ್ಮ ದೇಶದಲ್ಲಿ 2019 ರಲ್ಲಿ 257 ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗಳು ನಡೆದಿದೆ. 2018 ರಲ್ಲಿ 162 ಬಾರಿ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿ ನಡೆದಿತ್ತು. ಈ ಬಾಂಬ್ ದಾಳಿಗಳನ್ನು ಅಪರಾಧ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪಟ್ಟಿ ಮಾಡಲಾಗಿಲ್ಲ! ನಿಮಗೆ ಹತ್ತಿರವಿರುವ ಜನರ ಬಗ್ಗೆ ಕಾಳಜಿ ವಹಿಸಿ. ನಾವು ನಮ್ಮನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತೇವೆ ಧನ್ಯವಾದಗಳು ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *